કોંગ્રેસને સૌથી વફાદાર અહમદ પટેલ ની ચિર વિદાય

કોંગ્રેસને સૌથી વફાદાર અહમદ પટેલ ની ચિર વિદાય

Share with:


૨૮ વર્ષના હતા ત્યારે ઈન્દિરા ગાંધી પહેલીવાર ticket આપી હતી ઇન્દિરા ગાંધી અને યુવા યુંવાવ્યે ticket આપી

૧૯૪૯ની 21 ઓગસ્ટે ભરૂચ ખેડૂત પરિવારમાં જન્મેલા અહમદપટેલ યુવાવસ્થામાં યુથ કોંગ્રેસ સાથે સંકળાયા હતા પટેલના પિતા મોહમ્મદ ભાઈ સ્થાનિક સામાજિક કાર્યકર પણ હતા ૧૯૭૬ અહમદપટેલે સ્થાનિક સ્વરાજની ચૂંટણીમાં ભાગ લીધો હતો એ પછી તો ૧૯૭૭ મ ઇન્દિરા ગાંધી છઠ્ઠી લોકસભા ચૂંટણીમાં અહમદ પટેલ મેં ભરૂચને ticket આપી હતી એ વખતે પટેલની ઉંમર માત્ર ૨૮ વર્ષ હતા અહમદ પટેલ આ ચૂંટણી જીતી ગયા હતા એટલું જ નહીં એ પછી પણ તેઓ બે વખત લોકસભા સાંસદ તરીકે ચૂંટાયા હતા

સૌથી મોટી વાત મંત્રી નહી છતાં સૌથી પાવરફુલ નેતા હતા અહમદ પટેલnice ૧૯૮૫ રાજીવ ગાંધીએ અરૂણસિંહ અને ઓસ્કાર ની સાથે અહેમદ પટેલે પોતાના સંસદીય સચિવ બનાવાયા હતા ત્યારે એમ જ પટેલ પહેલીવાર રાષ્ટ્રીય સ્તરે ચર્ચામાં આવ્યા હતા આ આ ત્રણને ત્યારે કોંગ્રેસના ત્રિ પૂટી જોડી હતા આમ કહીએ તો ત્રીદેવ જેવી ભૂમિકા હતા એ રીતે ઓળખાણ માં આવતા હતા વાત કરીએ તો 2004થી 2014 સુધી યુપીએના કાર્યકાળમાં સોનિયા ગાંધી મનમોહનસિંહ અને પ્રણવ મુખર્જી પછી એમ જ પટેલ સૌથી પાવરફુલ નેતા માનવામાં આવતા હતા

Share with:


દેશ વિદેશ